Giấy ủy quyền của giám đốc cho nhân viên

*


Giấy ủy quyền là gì? Theo wiki thì đó là 1 văn bản pháp lý với nội dung ghi nhận người ủy quyền chỉ định người đại diện mình thực hiện 1 hoặc nhiều công việc trong phạm vi quy định trong giấy ủy quyền. Đây là hình thức ủy quyền có thể coi như là bắt buộc để người được ủy quyền có đủ khả năng, quyền hạn đại diện cho người ủy quyền. Đa số các giấy ủy quyền đều phải được công chứng, chứng thực hoặc có con dấu pháp nhân.

You watching: Giấy ủy quyền của giám đốc cho nhân viên

Tải về

*

*

8 MẪU GIẤY UỶ QUYỀN GIẢI QUYẾT CÔNG VIỆC THÔNG DỤNG NHẤT

1. GIẤY UỶ QUYỀN CHO NGÂN HÀNG THANH TOÁN

2. GIẤY ỦY QUYỀN LĨNH THAY LƯƠNG HƯU, TRỢ CẤP BHXH

3. GIẤY ỦY QUYỀN NHẬN BẰNG TỐT NGHIỆP

4. GIẤY ỦY QUYỀN KHIẾU NẠI

5.

See more: Phd, Md Là Gì ? Phd, Md, Ma, Msc, Ba, Bsc Có Nghĩa Là Gì

GIẤY ỦY QUYỀN THU HỒI NỢ

6. GIẤY ỦY QUYỀN (CÁ NHÂN)

7. GIẤY ỦY QUYỀN (DỰ ĐẠI HỘI ĐỒNG CỔ ĐÔNG THƯỜNG NIÊN …..)

8. GIẤY UỶ QUYỀN THAM GIA TỐ TỤNG

Tải tất cả các mẫu tại đây

Nội dung: Cá nhân tôi không phải là chủ doanh nghiệp, tôi đi nộp hồ sơ dùm 1 người bạn để thành lập doanh nghiệp mới, thì tôi phải có giấy ủy quyền nhưng có cần ra công chứng không?

Trả lời: Giấy ủy quyền nộp hồ sơ thành lập mới thì không cần công chứng.Giấy ủy quyền nộp hồ sơ thay đổi thì đóng dấu công ty. Trân trọng

Nội dung: Chào Anh/Chị!Tôi đang làm thủ tục Thông báo mẫu dấu mới, vậy Giấy ủy quyền cho nhân viên đi làm thủ tục tại Sở KHDT TPHCM có phải đóng dấu hay không?. Nếu phải đóng thì đóng dấu cũ hay dấu mới (con dấu mới chưa có hiệu lực).Xin cảm ơn!

Trả lời: doanh nghiệp có thể sử dụng giấy ủy quyền có chữ ký xác nhận của bên ủy quyền và bên được ủy quyềnTrân trọng

Nội dung: Xin chào Quý Sở, xin hỏi công ty tôi hiện tại thay đổi giám đốc, thay đổi địa chỉ và thay đổi tên công ty, vậy khi đi lấy kết quả thì giấy ủy quyền ghi tên giám đốc mới, và có ghi tên địa chỉ mới và tên công ty mới luôn không ạ, xin cám ơn

Trả lời:

Doanh nghiệp tham khảo hướng dẫn nộp hồ sơ và nhận kết quả đăng ký doanh nghiệp tại đây http://www.dpi.hochiminhcity.gov.vn/TinTuc/dkdn/Pages/default.aspxLưu ý, đại diện pháp luật mới của công ty chỉ ủy quyền cho người khác lên nhận kết quả kể từ thời điểm người đó trở thành người đại diện pháp luật của công ty trên giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp

Nội dung: 

Giấy ủy quyền và hợp đồng ủy quyền có giống nhau không?Giấy ủy quyền do 1 người ký, nếu giấy ủy quyền không ghi thời hạn, không chú thích gì thì thời hạn của giấy là bao lâu ?

Trả lời:

Nói 1 cách dễ hiểu hợp đồng ủy quyền cần khi nào người nhận ủy quyền có thù lao và 2 bên cùng tới cơ quan thẩm quyền đê chứng thực và ký tên. Còn giả dụ như không cần thù lao hoặc không muốn công khai chuyện thù lao thì chỉ cần giấy ủy quyền.

See more: Phương Pháp Rèn Luyện Trí Não Bộ, Rèn Luyện Trí Não

Về thời hạn thì chi tiết trong luật

Điều 582. Thời hạn uỷ quyền

Thời hạn uỷ quyền do các bên thoả thuận hoặc do pháp luật quy định; nếu không có thoả thuận và pháp luật không có quy định thì hợp đồng uỷ quyền có hiệu lực một năm, kể từ ngày xác lập việc uỷ quyền.